Thursday, June 16, 2016

Nimemshukuru Mzee Patrick Hemingway

Leo baada ya kurejea kutoka Boston, nimempigia simu Mzee Patrick Hemingway kumweleza angalau kifupi kwamba ziara yangu kwenye maktaba ya John F. Kennedy imefanikiwa sana. Nimejionea menyewe utajiri wa kumbukumbu zilizomo katika Ernest Hemingway Collection, kuanzia maandishi hadi picha. Nimemwambia kuwa wahusika walinikaribisha vizuri sana na kunisaidia kwa ukarimu mkubwa.

Nimemwambia kuwa nimejifunza mengi na nimemshukuru kwa kunitambulisha kwao. Amefurahi kusikia hayo. Ameniuliza iwapo niliwaachia nakala ya kitabu changu, yaani Africans and Americans: Embracing Cultural Differences. Nilijisikia vibaya kuwa sikuwa nimefanya hivyo, nikamwahidi kuwa nitawapelekea. Ni furaha kwangu kuona jinsi mzee huyu anavyokipenda kitabu changu, kama nilivyowahi kuelezea katika blogu hii.

Jambo mojawapo nililomweleza ni namna nilivyoshtuka kuona jinsi Hemingway alivyokuwa mwandishi makini, aliyeandika sana, kama hifadhi inavyodhihirisha. Mzee Patrick Hemingway alikumbushia habari ambayo nilikuwa ninaifahamu, ya namna Mary Hemingway alivyofanikiwa kuleta shehena ya nyaraka kutoka nyumbani mwa Hemingway nchini Cuba na kuziweka katika maktaba ya John F. Kennedy. Akaongezea kuwa hali ya hewa katika sehemu za dunia kama Cuba si salama kwa nyaraka.

Nimefarijika kupata wasaa wa kumweleza Mzee Patrick Hemingway angalau kifupi juu ya mafanikio ya ziara yangu, naye amefurahi kusikia nilivyonufaika na ziara hiyo.


No comments: